Thuốc giảm đau hạ sốt OPV Baby Fever
* Hình sản phẩm có thể thay đổi theo thời gian
** Giá sản phẩm có thể thay đổi tuỳ thời điểm
30 ngày trả hàng Xem thêm
Các sản phẩm được đóng gói và bảo quản an toàn.
Số đăng ký: 893100268100
Cách tra cứu số đăng ký thuốc được cấp phépTìm thuốc Paracetamol (Acetaminophen) khác
Tìm thuốc cùng thương hiệu OPV Pharma khác
Thuốc này được bán theo đơn của bác sĩ
Gửi đơn thuốc Giao nhanh thuốc trong 2H nội thành HCM
Bạn muốn nhận hàng trước 4h hôm nay. Đặt hàng trong 55p tới và chọn giao hàng 2H ở bước thanh toán. Xem chi tiết
Chỉ dành cho mục đích thông tin. Tham khảo ý kiến bác sĩ trước khi dùng bất kỳ loại thuốc nào.
Thông tin sản phẩm
Số đăng ký: | 893100268100 |
Bảo quản: | Dưới 30°C |
Hoạt chất: | |
Quy cách đóng gói: | |
Thương hiệu: | |
Xuất xứ: | |
Thuốc cần kê toa: | |
Dạng bào chế: | |
Hàm Lượng: | |
Nhà sản xuất: | |
Tiêu chuẩn: |
Nội dung sản phẩm
Thành phần
- Acetaminophen (Paracetamol) 80mg/0,8ml hỗn dịch
Công dụng (Chỉ định)
- Hạ sốt.
- Giảm đau do: chích ngừa, cảm cúm, mọc răng, nhức đầu, cắt Amidan.
Liều dùng
Tuổi |
Cân nặng (kg) |
Liều dùng |
Dưới 3 tháng |
2.5-5.4 |
0.4ml |
4-11 tháng |
5.5-7.9 |
0.8ml |
12-23 tháng |
8-10.9 |
1.2ml |
24-36 tháng |
11-15.9 |
1.6ml |
Cách dùng
- Dùng đường uống.
Quá liều
- Chưa có báo cáo.
Không sử dụng trong trường hợp sau (Chống chỉ định)
- Chống chỉ định đối với bệnh nhân mẫn cảm (quá mẫn) với Acetaminophen hay bất kì thành phần nào của thuốc.
- Người bệnh thiếu máu, có bệnh tim, phổi, thận.
- Người thiếu hụt G6PD, tổn thương chức năng gan.
Tác dụng không mong muốn (Tác dụng phụ)
- Dùng liều cao, kéo dài có thể gây suy tế bào gan.
- Nổi mẫn da và phản ứng dị ứng khác hiếm khi xảy ra.
- Ở một số ít trường hợp riêng lẻ, Acetaminophen đã gây giảm bạch cầu trung tính, giảm tiểu cầu và giảm toàn thể huyết cầu.
Tương tác với các thuốc khác
- Uống dài ngày liều cao Acetaminophen làm tăng nhẹ tác dụng chống đông của Coumarin và dẫn chất Indandion.
- Dùng đồng thời Acetaminophen và Phenothiazin có khả năng gây hạ sốt nghiêm trọng.
- Uống quá nhiều rượu và dài ngày làm tăng nguy cơ Acetaminophen gây độc cho gan.
- Các thuốc chống co giật (gồm Phenytoin, Barbiturat, Carbamazepin), Isoniazid có thể làm tăng độc tính của Acetaminophen trên gan.
Lưu ý khi sử dụng (Cảnh báo và thận trọng)
- Tham khảo ý kiến bác sĩ nếu các triệu chứng không thuyên giảm hoặc trong trường hợp người bệnh bị suy gan hoặc suy thận nặng. Sốt kéo dài hơn 3 ngày. Đau kéo dài hơn 5 ngày.
- Đau hoặc sốt dai dẳng hoặc xấu hơn.
- Xuất hiện một số triệu chứng mới. Xuất hiện các lớp ban đỏ hay sưng.
- Không dùng với các thuốc khác có chứa Acetaminophen.
Phụ nữ mang thai và cho con bú
- Chưa có báo cáo.
Người lái xe và vận hành máy móc
- Chưa có báo cáo.
Bảo quản
- Nơi khô, tránh ánh sáng, nhiệt độ dưới 30°C.
Đánh Giá - Bình Luận
- Đặt đơn thuốc trong 30 phút. Gửi đơn
- Giao nhanh 2H nội thành HCM Chính sách giao hàng 2H.
- Mua 1 tặng 1 Đông Trùng Hạ Thảo Famitaa. Xem ngay
- Mua Combo giá tốt hơn. Ghé ngay
- Miễn phí giao hàng cho đơn hàng 700K
- Đổi trả trong 6 ngày. Chính sách đổi trả